BS. Trương Hữu Khanh – Trưởng phòng Công tác xã hội cho biết, đây là một hoạt động hết sức cần thiết không chỉ với các cháu bệnh nhi mà cả cho thân nhân các cháu, giúp các bé có mái tóc đẹp và mát mẻ. Hoạt động được phòng Công tác xã hội tổ chức định kỳ mỗi tháng một lần với sự đồng hành của hệ thống cắt tóc Đông Tây Barber shop.
Chương trình là chuỗi hoạt động “Chia sẻ yêu thương” mà phòng Công tác xã hội đang thực hiện. Chương trình mang ý nghĩa thiết thực, nhằm hỗ trợ người bệnh nhi được cắt tóc, đảm bảo vệ sinh, mang lại niềm tin và vẻ đẹp thẩm mỹ cho người bệnh, thân nhân và nhân viên y tế.
"Mục tiêu của Bệnh viện là đáp ứng yêu cầu khám chữa bệnh của trẻ em trong môi trường an toàn và thân thiện, với chất lượng chăm sóc cao và đội ngũ nhân viên nhiệt tình, năng động có trình độ chuyên môn tương xứng với một bệnh viện chuyên khoa Nhi đầu ngành của khu vực phía Nam"